Raka'a na Electrosurgical

Na'urar tiyata ta lantarki, na'urar tiyata ce da ake amfani da ita don ƙwanƙwasa nama, lalata nama ta hanyar bushewa, da sarrafa zubar jini (hemostasis) ta hanyar haifar da coagulation na jini.An cim ma wannan tare da janareta mai ƙarfi da mitoci mai ƙarfi wanda ke samar da tartsatsin mitar rediyo (RF) tsakanin bincike da wurin aikin tiyata wanda ke haifar da dumama da lalacewa ga nama.

Injin lantarki na lantarki yana aiki ta hanyoyi biyu.A cikin yanayin monopolar, na'urar lantarki mai aiki tana mayar da hankali ga halin yanzu zuwa wurin aikin tiyata kuma tashoshi mai tarwatsa (dawowa) na lantarki yana watsa na yanzu daga majiyyaci.A cikin yanayin bipolar, duka na'urorin lantarki masu aiki da masu dawowa suna wurin wurin aikin tiyata.

A lokacin aikin fiɗa, likitocin suna amfani da na'urorin lantarki (ESU) don yanke da kuma daidaita kyallen takarda.ESUs suna samar da wutar lantarki a babban mitar a ƙarshen na'urar lantarki mai aiki.Wannan halin yanzu yana yanke kuma yana daidaita nama.Fa'idodin wannan fasaha akan ƙwanƙwasa na al'ada shine yanke lokaci guda da daidaitawa da sauƙin amfani a cikin hanyoyi da yawa (ciki har da tsarin endoscopy na tiyata).

Matsalolin da aka fi sani sune ƙonewa, wuta da girgiza wutar lantarki.Wannan nau'in kuna yawanci yana faruwa a ƙarƙashin lantarki na kayan aikin ECG, a ƙarƙashin ESU grounding, wanda kuma aka sani da dawowa ko watsawa electrode), ko kuma akan sassa daban-daban na jiki waɗanda zasu iya haɗuwa da hanyar dawowa don ESU halin yanzu, misali. hannaye, kirji, da kafafu.Gobara na faruwa ne lokacin da ruwa mai ƙonewa ya haɗu da tartsatsin wuta daga ESU a gaban wani abu mai oxidant.Yawancin lokaci waɗannan hatsarori suna fara haɓakar ƙwayar cuta a wurin ƙonawa.Wannan na iya haifar da mummunan sakamako ga majiyyaci kuma yawanci yana ƙara zaman majiyyaci a asibiti.

Tsaro

Idan aka yi amfani da shi daidai, tiyatar lantarki hanya ce mai aminci.Babban hatsarori yayin amfani da na'urar tiyata ta lantarki sun kasance daga faruwar ƙasa ba da gangan ba, konewa da haɗarin fashewa.Ana iya guje wa ƙasa ba tare da niyya ba ta hanyar amfani da na'urar watsawa mai kyau da kuma cire abubuwan ƙarfe daga wurin aiki.Kujerar majiyyaci kada ta ƙunshi ƙarfe wanda za'a iya taɓa shi cikin sauƙi yayin jiyya.trolleys na aiki yakamata su kasance da gilashi ko saman filastik.

Konewa na iya faruwa idan farantin tarwatsa ba a yi amfani da shi sosai ba, majiyyaci yana da ƙarfe na ƙarfe ko kuma akwai tabo mai tsanani tsakanin farantin da ƙafa.Hatsarin ya yi ƙasa da ƙasa a aikin motsa jiki, inda maganin sa barci ya kasance na gida kuma mai haƙuri ya sane.Idan majiyyaci ya yi kuka game da dumama ko'ina a cikin jiki, a daina jinya har sai an gano tushen kuma an magance matsalar.

Ko da yake ya kamata a samar da kayan aikin gaggawa idan wani hatsari ya faru, bai kamata a ajiye silinda masu matsa lamba kamar oxygen a cikin dakin da ake yin aikin tiyatar lantarki ba.

Idan maganin antiseptik da aka rigaya ya ƙunshi barasa ya kamata saman fata ya bushe gaba ɗaya kafin amfani da binciken da aka kunna.Rashin yin hakan zai sa ragowar barasa da ke kan fata ta ƙone, wanda zai iya tsoratar da majiyyaci.


Lokacin aikawa: Janairu-11-2022